Welcome các thành viên gia nhập Đại Gia Đình CN6

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Welcome các thành viên gia nhập Đại Gia Đình CN6

IT Việt Nam

Đã đến lúc cho một lời yêu chưa?

Mr.Chung
    Mr.Chung
    Admin
    Admin

Đã đến lúc cho một lời yêu chưa? Empty Đã đến lúc cho một lời yêu chưa?

Bài gửi  Mr.Chung Thu Mar 18, 2010 12:33 pm

[You must be registered and logged in to see this image.]
    Người ấy tỏ tình nhưng bạn lại muốn trì hoãn vì trái tim còn...lấn cấn. Nhưng trì hoãn bao lâu là đủ cho một lời yêu nhỉ?

Ếch con cấp tốc mở một hội nghị bàn tròn với sự tham gia của các "quân sư tình iu" teen để đưa ra lời tư vấn cho bạn nè!

"Quân sư" Kim Nhi (SV năm 1, ĐH KHXH&NV)

3 năm: nếu hiện giờ người ấy chỉ là một người bạn bình thường của bạn, bạn chưa biết gì nhiều về người ấy, 3 năm là khoảng thời gian đủ để hiểu rõ về nhau.

2 năm: nếu thấy người ấy thích hợp làm bạn thân của bạn hơn, 2 năm là khoảng thời gian giúp cả hai nhìn nhận lại tình cảm của mình.

1 năm: nếu thấy người ấy khá hợp với mình, 1 năm để tìm hiểu thêm về tính cách.

1 tháng: 2 người thích nhau nhưng nếu đồng ý liền thì nhanh quá, 1 tháng "rà" lại mọi thứ rồi nhận lời cũng chưa muộn.

"Quân sư" Hoàng Bách (SV năm 1, ĐH Hồng Bàng)

6 tháng: Nếu hiện giờ cả hai chỉ mới là bạn bè bình thường.

2 - 3 tháng: Nếu hai bạn là bạn bè gần gũi.

1 tuần tới 1 tháng: Nếu hai bạn là bạn thân của nhau.

"Quân sư" Hữu Tiến (lớp 11, THPT Bùi Thị Xuân, Q.1)

6 tháng: Nếu ấy có điểm gì cuốn hút bạn, khoảng thời gian này đủ để thử thách tình cảm, để lâu quá coi chừng nguội lạnh.

2 tháng: Nếu ấy có nhiều điểm mà mình cần ở nửa kia, đây là khoảng thời gian đủ để nhận ra mình cảm nắng người ta hay là mình iu người ta thật.

1 tháng: Nếu ấy giống y chang hình mẫu lí tưởng của mình, khoảng thời gian này là để xác định rõ có muốn ấy từ... ước mơ bước ra đời thực không.

"Quân sư" Hải Đăng (SV năm 1, ĐH Sài Gòn)

4 tháng: Nếu thấy người đó tốt.

3 tháng: Nếu thấy người đó thật lòng quan tâm mình.

2 tháng: Nếu thấy người đó thật sự thích mình.

Bàn tròn chốt lại bằng ý kiến của "quân sư" Hồng Liên (lớp 12, THPT Tam Phú, Q. Thủ Đức)

Tớ lại thấy nhiều thời gian tìm hiểu chưa chắc đã biết hết về nhau, nhiều khi thấy dễ thương, lại làm quen mà nói chuyện lại không hợp. Nếu người đó không muốn đối phương biết về mình thì dù có theo đuổi 6 tháng hay 1 năm, 2 năm, 3 năm gì cũng vậy. Bản thân tớ chỉ cảm thấy:

Hãy nghe theo lời mách bảo của con tim bạn hoặc là ngay lúc này - nếu như bạn không muốn người ta bị cướp mất!

Hôm nay: Thu Sep 19, 2024 8:31 am